Ìkéde Ìgbàgbọ (Shahada)
Ìgbésẹ pàtàkì láti di Musulumi ni láti sọ Shahada nígbà tí o bá jẹ́wọ ìpolówó rẹ̀ láti inú ọkàn rẹ.
Shahada sọ pé, "Ashhadu an la ilaha illallah, wa ashhadu anna Muhammadan rasulullah"
( Gbọ Shahada ní èdè Arabikì )
èyí tí ó túmọ̀ sí, "Mo jẹ́rìí pé kòsí òrìṣà mìíràn bí kòṣe Allah, mo sì jẹ́rìí pé Muhammad ni aṣojú Allah."
Tí o bá ní ìbéèrè nípa bí a ṣe ń sọ Shahada jọ̀wọ́ wo apá ìbéèrè tí wọ́n sábà máa ń béèrè ní isàlè.
Tí o bá sọ Shahada, tí o sì jẹ́wọ́ ìpolówó rẹ̀, ìwọ jẹ́ Musulumi báyìí.
Allahu kí ó bù kún rẹ, kí ó sì máa tọ́ ọ́ sí ojú pópó tó rọrùn.
Kò ṣe pàtàkì láti sọ shahada (ṣíṣe ètò ìgbàgbọ) níwájú ẹlẹ́rìí. Islám jẹ́ ọ̀ràn tó wà láàárín ènìyàn àti Allah.
Bẹ́ẹ̀ni, Allah dára tó gẹ́gẹ́ bí ẹlẹ́rìí. Tí o bá mọ ọ̀, tí o sì lóye rẹ̀, tí èyí sì ni o fẹ́ ṣe, bẹ́ẹ̀ni, o ti di Musulumi. wo idahun fun "Ṣé o nílò ẹlẹ́rìí láti sọ Shahada?"
Rárá, o kò nílò láti lọ sí mosalasi tí ó bá nira fún ọ láti lọ, Islám ni ètò ìrọ̀rùn! O lè sọ Shahada rẹ ní ibi tó bá yẹ fun ọ.
O lè sọ ọ nílé pẹ̀lú.